Home Iran ta kai hare-hare kan ƙungiyoyin Kurdawa a Iraki, ta kuma fara sabon jerin hare-hare kan Isra’ila

Iran ta kai hare-hare kan ƙungiyoyin Kurdawa a Iraki, ta kuma fara sabon jerin hare-hare kan Isra’ila

Rahotanni sun bayyana cewa ƙasar Iran ta kai hare-haren makamai masu linzami da jiragen yaƙi marasa matuƙa kan sansanonin ƙungiyoyin Kurdawa a yankin Kurdistan na arewacin Iraki, yayin da kuma ta fara sabon jerin hare-hare kan Isra’ila a ci gaba da rikicin da ke ƙara tsananta a Gabas ta Tsakiya.

A cewar kafofin watsa labaran gwamnatin Iran, rundunar IRGC ta harba makamai masu linzami guda uku kan hedikwatar wasu ƙungiyoyin Kurdawa da Tehran ke zargi da adawa da gwamnatin ƙasar. Hare-haren sun auku ne a kusa da birnin Erbil, babban birnin yankin Kurdistan na Iraki.

Iran ta ce ta kai farmakin ne kan ƙungiyoyin da take kira ‘yan awaren Kurdawa kamar Komala da wasu ƙungiyoyi da take zargin suna shirya kai hare-hare cikin Iran daga Iraki. Rahotanni sun nuna cewa aƙalla mutum ɗaya daga cikin mayaƙan Kurdawa ya mutu yayin harin.

A lokaci guda kuma, Iran ta sanar da fara sabon zagaye na hare-haren makamai masu linzami da jiragen drone kan Isra’ila da kuma wuraren da Amurka ke da sojoji a yankin. Wannan shi ne zagaye na **19 na hare-haren Iran** tun bayan fara yaƙin da ya ɓarke tsakanin Iran da Amurka tare da Isra’ila a kwanakin baya.

Rahotanni sun ce wannan rikici ya riga ya yi sanadin mutuwar sama da mutane 1,000 a Iran** tun bayan fara hare-haren a ƙarshen makon da ya gabata, yayin da rikicin ke barazanar faɗaɗa zuwa ƙasashe da dama na yankin.

Masana harkokin tsaro na gargadi cewa buɗe sabon fagen daga a yankin Kurdawa na iya ƙara dagula rikicin, musamman idan ƙungiyoyin Kurdawa suka shiga yaƙi kai tsaye da .